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MKATABA WA UDHAMINI KWA MKOPESHWAJI 

(Fomu hii ijazwe na Mdhamini) 

 

Mkataba huu umefanyika leo hii tarehe…………….…….mwezi…………………………20……………..  

KATI YA 

 Ndugu…………………………………………………………………………………………….namba 

(uanachama)…………………………………….ambaye ni mdhamini wa 

Ndugu…………………………..…………………………………………………………………………………..(mkopeshwaji) kwa 

upande mmoja.  

NA 

MALENGO SACCOS LTD ambaye ndiye mkopeshaji kwa upande mwingine.  

Kwa  kuwa MALENGO SACCOS LTD imetoa mkopo kwa 

Ndugu………………………………………………………………………….……………..Mkopopeshwaji.  

Na kwa kuwa Ndugu …………………………………………………………………..ambaye ni mdhamini yuko tayari 

kumdhamini mkopeshwaji. 

 

BASI MKATABA HUU UNASHUHUDIA MAKUBALIANO YAFUATAYO: 

Kwamba  mdhamini anadhamini ulipajiwa mkopo wa kiasi cha shilingi  

………………………………………………………………………………………… (Tshs……………………..…) Pamoja na riba yake. 

Endapo mkopeshwaji hatalipa mkopo huu, basi mdhamini atawajibika kuulipa pamoja na gharama 

ambazo chama kitaingia kutokana na ufuatiliaji wa ulipaji wa mkopo wa mwanachama aliyetajwa hapo 

juu. 

Kwamba  mdhamini  anatoa na kuweka kama dhamana Hisa na Akiba zake alizonazo katika chama. Hii 

inamaanisha kwamba mkopeshaji anayo haki ya kuchukua amana  au akiba ya mdhamini ili kufidia deni 

lote analodaiwa mkopeshwaji. 

Kwamba  dhamana hii itaendelea kuwa na nguvu hadi malipo yote ya mkopo, riba ya kawaida na ya 

adhabu pamoja na gharama atakayoingia mkopeshaji katika kufuatilia ulipaji wa mkopo yatakapokuwa 

yame fanyika na hati ya kuthibitisha kufanyika kwa malipo hayo kutolewa kwa mkopeshwaji. 
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Kwamba ikiwa mkopaji aliyetajwa hapo juu atashindwa kulipa malipo na sehemu ya malipo yaliyotajwa 

katika Mkataba huu mdhamini anaahidi kufanya malipo hayo yote mara tu mkopeshaji atakapomtumia 

hati ya madai.  

Kwamba mdhamini anajua sehemu anapoishi mkopaji, hii ikimaanisha kwamba anajua na anaweza 

kufika kwenye mtaa na nyumba anapoishi mkopaji kwa sasa, na kama mkopeshaji akihitaji kufika 

nyumbani kwa  mkopaji, mdhamini anaweza na atakuwa tayari kumpeleka hadi nyumbani kwa mkopaji 

bila tatizo lolote. 

Kwamba Mdhamini anatakiwa kufahamu yote yaliyomo kwenye mkataba wa sasa, na kuwa chini ya 

sheria anawajibika sawa na mkopaji wa mkopo huo ambao yeye ameudhamini. Pia hawezi kujitoa katika 

udhamini  endapo kutatokea marekebisho au kutatokea kuvunjika kwa maelewano  au uhusiano kati 

yake yeye mdhamini na mkopaji 

 

Dhamana hii haitaathiri mkataba mwingine wowote ule ambao mkopeshwaji atakuwa ameingia na 

chama.  

Kwamba mdhamini anathibitisha kuwa amesoma kwa makini na kuelewa vipengele vyote vya dhamana 

hii na kwamba amekubaliana navyo na ametia saini kwa hiari yake bila kulazimishwa au kushurutishwa 

na mtu yeyote.  

 

MDHAMINI  :     MKOPAJI: 

JINA (MDHAMINI)……………………..………………  JINA: ………………………………………………………………. 

SAINI…………………………………………………………..  SAINI……………………………………………….………………. 

ANUANI………………………………………………………..      ANUANI…………………………………………………………… 

………………………………………………………………………  ………………………………………………………………………… 

TAREHE ………………………………………………………….  TAREHE …………………………………………………………… 

 

 


